Mình rất thích đọc sách trên iphone, cũng đã down một số app đọc sách trên iphone về máy. Nhưng thấy khá bất tiện vì thấy có khi down cả cái app về chỉ để đọc một quyển sách mà không phải sách mình thích. Có nhiều ebook rất muốn đọc ngay trên iphone nhưng down trên mạng về chỉ là file pdf, thế là phải mất nhiều công đoạn để copy vào iphone mới đọc được,...
App Kho sách giải quyết vấn đề này.
https://itunes.apple.com/us/app/kho-...1956?ls=1&mt=8

Tìm hiểu một số app hay về cái này thì chỉ thấy cái iBooks của Apple là thỏa mãn được 2 tiêu chí mong muốn:
1. Có app đọc sách rất hay với giao diện đáp ứng được cảm giác là mình đang đọc sách.
2. Kết nối trực tiếp đến ebook store với hàng nghìn cuốn sách hay và luôn cập nhật sách mới.
Nhưng lại gặp vấn đề là toàn sách tiếng Anh, không có sách tiếng Việt, không cập nhật được các tác phẩm mà người Việt thích và quan tâm, không có những tác phẩm kinh điển đã trở thành sách gối đầu giường của nhiều người Việt Nam. Đặc biệt nếu có một tác phẩm nào mới đọc mà muốn đưa lên để share cho mọi người thì lại càng không thể, ...
Thế là tự *** mò viết một cái app để có thể đáp ứng phần nào các chức năng như ibooks nhưng phải thêm được các tính năng mình mong muốn.
Vì vậy muốn đưa lên đây chia sẻ với anh em, những người cùng sở thích đọc sách. Mong muốn anh em ủng hộ và cho ý kiến đánh giá để hoàn thiện tốt hơn cả về app lẫn nội dung.
Tất cả đều free hết.
Trên store có khoảng trên 10000+ ebook để anh em down về đọc, hàng ngày cập nhật thêm khoảng 100 đầu sách mới nữa.